RMIT triển khai sáng kiến “Sạch Sành Sanh”, khích lệ lối sống bền vững
Chiến dịch nỗ lực nâng cao nhận thức của cả cộng đồng RMIT và xã hội về các chủ đề bền vững bằng cách cung cấp thông tin, kiến thức và kỹ năng cần thiết để mọi người chung tay hành động.
Cựu sinh RMIT tiên phong thúc đẩy bền vững với triển lãm xanh
Triển lãm Doanh nghiệp xanh của cựu sinh RMIT tiên phong sử dụng 100% bìa carton và vật liệu tái chế trong thi công gian hàng.
Đồ chơi thủ công trao quyền cho phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn
Sau khi tận mắt chứng kiến người Việt chật vật lao động chui ở nước ngoài và được truyền cảm hứng từ những món đồ chơi trẻ em móc len thủ công, cựu sinh viên ngành Thiết kế (Hệ thống truyền thông đa phương tiện) Nguyễn Trần Vân Thủy đã sáng lập Bobi Craft, một doanh nghiệp có cam kết mạnh mẽ với trách nhiệm xã hội.
Vinh hạnh được phụng sự
Với Trần Nguyễn Ngọc Nhàn, cựu sinh viên ngành Thương mại RMIT Việt Nam, giúp đỡ người khác và phụng sự cộng đồng là niềm vinh hạnh, và cô luôn làm điều đó với nụ cười nở trên môi.